Ana yin ragar raga don dabaran niƙa mai ƙarfi ta hanyar sakar zaren yaƙe na jam'i mai murɗaɗi tare da jam'i guda ɗaya. Zaren warp ɗin da aka murɗe yana gina mashin ɗin ko da mashin don niƙa aikin a ko'ina, yana guje wa faruwar karce. Tun da murɗaɗɗen zaren yaƙe-yaƙe suna da alaƙa da zaren saƙa guda ɗaya ta hanyar saƙa, ƙarfin tsari na ragar abrasive yana da girma sosai, don haka yana haɓaka rayuwar sabis. Bugu da ari, da abrasive raga za a iya niƙa da workpiece bukatar high nika fineness.
1. Abrasive raga don injin niƙa mai ƙarfi ana haɗa shi da injin niƙa don niƙa kayan aiki, kuma ya ƙunshi:
wani saman mashin ɗin da aka yi shi da murɗaɗɗen zaren yaƙi waɗanda ke kan jirgin sama ɗaya kuma ya haɗa da yanki na niƙa da yanki mai haɗawa, saman injin ɗin yana amfani da ɓangaren niƙa don niƙa kayan aikin;
farfajiyar ƙasa mai haɗawa tana da nau'in zaren lanƙwasa guda ɗaya waɗanda ke da alaƙa da sashin haɗin saman mashin ɗin, zaren zaren guda ɗaya ana haɗa su da murɗaɗɗen zaren yaɗa na saman mashin don samar da wuraren haɗin haɗin jama'a da gina ramukan jam'i; kuma
wani Layer shafi Emery da ake haɗe zuwa duka machining surface da haɗin kasa surface.
2. Ragon raga don injin niƙa mai ƙarfi kamar yadda aka yi iƙirari a cikin da'awar 1 yana ƙara haɗa da masana'anta auduga, masana'anta auduga gami da ramukan jam'i a cikin jeri tare da ramukan ramukan abrasive kuma an haɗa su zuwa saman ƙasa mai haɗawa.
3. Abrasive raga don injin niƙa mai ƙarfi kamar yadda aka yi iƙirari a cikin da'awar 2, inda injin niƙa ke ba da ƙugiya da tef ɗin madauki a gefe ɗaya, kuma ragamar auduga yana haɗe da ƙugiya da tef ɗin madauki na injin niƙa ta auduga. raga masana'anta.
4. Ramin ragargaza don dabaran niƙa mai ƙarfi kamar yadda aka yi iƙirari a cikin da'awar 2, inda ramukan ragar ragamar ke da hexangula.
Fayafai na niƙa dabaran raga wani nau'in fiberglass ƙarfafa tushe kayan don niƙa dabaran.idan ya cancanta, baƙar fata takarda za a laminated da.Gilashin fiberglass an lullube shi da phenolic aldehyde da inganta resin epoxy, sannan a buga bayan yin burodi.AS da'irar waje da rami na ciki suna naushi tare da fasahar gyare-gyaren mataki ɗaya,soTsakanin raga iri ɗaya ne cikin girman, daidai suke a cikin tattarawa, da haske a bayyanar. Ƙafafun niƙa da aka yi da wannan ragar ƙarfafawa suna nuna kyakkyawan juriya na zafi, ƙarfin ƙarfi, nauyi mai sauƙi da babban aikin yankewa.